เรียนต่อต่างประเทศ

ค้นหาคอร์สเรียนภาษาอังกฤษทั่วประเทศไทย

เรื่อง: ยังไง?"ปาสตอเร่"ยันไม่คิดชิ่งเปแอสเช

อ่านแล้ว 13

My Name: BoySmile ออฟไลน์
คะแนนน้ำใจ: 0
12 ม.ค. 61, 10:33:27น.

ฮาเวียร์ ปาสตอเร่ จอมทัพ ปารีส แซงต์-แชร์กแมง www.sbobetsc.com ออกมาแก้ข่าวเรียบร้อยกับเรื่องกระสันย้ายทีม พร้อมแจงเหตุที่มารายงานตัวสายเป็นเพราะเมียเดินทางโดยเครื่องบินไม่ได้ ฮาเวียร์ ปาสตอเร่ เพลย์เมกเกอร์ชาวอาร์เจนไตน์ของ ปารีส แซงต์-แชร์กแมง สโมสรจ่าฝูง ลีก เอิง ฝรั่งเศส ยืนยันว่า ตนไม่มีความคิดที่จะอำลาถิ่น ปาร์ก เดส์ แพร็งซ์ แต่อย่างใด และต้องการอยู่ยาวไปจนถึงวันรีไทร์ด้วย  ก่อนหน้านี้ ปาสตอเร่ ถูกวิจารณ์อย่างหนัก เมื่อกลับมารายงานตัวสายหลังพักเบรกช่วงคริสต์มาส จนหลายฝ่ายคาดกันว่า เจ้าตัวต้องการย้ายทีมในช่วงเดือนมกราคมนี้ ขณะที่ ติอาโก้ ซิลวา ปราการหลังเพื่อนร่วมทีม เปแอสเช ให้สัมภาษณ์ว่า ปาสตอเร่ www.sbobetsc.com ได้แจ้งกับสโมสรแล้วว่า ต้องการย้ายทีม แต่สโมสรไม่เห็นด้วย  อย่างไรก็ตาม ล่าสุด ดาวเตะทีมชาติอาร์เจนตินาวัย 28 ปี ซึ่งกำลังมีข่าวกับ อินเตอร์ มิลาน ออกมาแก้ข่าวเรียบร้อย พร้อมแจงเหตุที่มารายงานตัวสายว่า ชิอาร่า ภรรยาสุดเลิฟที่ท้องแก่ ได้รับคำแนะนำว่าไม่ควรเดินทางโดยเครื่องบิน "ผมไม่เคยพูดปัญหาของผมและเรื่องอนาคตของผมกับ ติอาโก้ ซิลวา เลย ผมไม่เคยโยนความกดดันไปให้ใคร นั่นไม่ใช่สไตล์ของผม เขาไม่รู้หรอกกับสาเหตุที่ทำให้ผมมารายงานตัวสาย ผมซื่อสัตย์กับสโมสรเสมอ มันไม่ใช่เรื่องจริงเลยที่ผมต้องการย้ายทีม ผมต้องการปิดฉากการเล่นที่ www.sbobetsc.com เปแอสเช" อดีตแข้ง ปาแลร์โม่ ระบุ